
Muse Wonder กับ Qwen 4 Max: ตัวหนึ่งเปิดตัวไปเมื่อสามสัปดาห์ก่อน ส่วนอีกตัวยังอยู่ระหว่างการฝึก
- Orcaใหม่Orca: OrcaCyber Zero 1.52026-10-10$3.00 / $7.50 ต่อ 1 ล้านโทเค็น · 65 tok/s
- openaiใหม่OpenAI: GPT-6.1 Sol2026-09-2952ความฉลาด
- anthropicAnthropic: Claude Sonnet 5.52026-09-2856ความฉลาด
- typesafeTypeSafe: Jev 1.132026-09-24$0.04 / $0.00 ต่อ 1 ล้านโทเค็น · 158 tok/s
- OpenAIOpenAI: GPT-6 Luna2026-09-2238ความฉลาด
- OpenAIOpenAI: GPT-6 Sol2026-09-2248ความฉลาด
- AnthropicAnthropic: Claude Opus 5.52026-09-2258ความฉลาด
- xAIGrok 4.72026-09-2146ความฉลาด
- OrcaOrca: OrcaCyber Zero 1.02026-09-17$3.00 / $7.50 ต่อ 1 ล้านโทเค็น · 42 tok/s
- OrcaOrca: OrcaVerify Text 1.02026-09-16$2.00 / $0.00 ต่อ 1 ล้านโทเค็น · 478 tok/s
- DeepSeekDeepSeek: DeepSeek V4.1 Flash2026-09-1040ความฉลาด
- OpenAIOpenAI: GPT-6 Astra2026-09-0453ความฉลาด77การเขียนโค้ด
- GoogleGoogle: Gemini 3.8 Flash2026-09-0241ความฉลาด76การเขียนโค้ด
- AlibabaQwen: Qwen3.8 Max (0902)2026-09-0245ความฉลาด76การเขียนโค้ด
- AnthropicAnthropic: Claude Fable 5.12026-09-0153ความฉลาด82การเขียนโค้ด
- TencentTencent: Hy4 preview2026-08-28$0.83 / $2.50 ต่อ 1 ล้านโทเค็น · 57 tok/s
- AlibabaQwen: Qwen3.8 Flash2026-08-26$0.15 / $0.47 ต่อ 1 ล้านโทเค็น · 194 tok/s
- z-aiZ.ai: GLM 5.3 Flash2026-08-2642ความฉลาด72การเขียนโค้ด
- DeepSeekDeepSeek: DeepSeek V4 Flash Vision (Exp)2026-08-21$0.22 / $0.66 ต่อ 1 ล้านโทเค็น · 228 tok/s
- z-aiZ.ai: GLM 5.32026-08-1845ความฉลาด75การเขียนโค้ด
Meta Muse Wonder มี API identifier, ราคาต่อโทเคน, หน้าต่างบริบท, checkpoint สองรายการ และ endpoint ที่ใช้งานจริงซึ่งให้บริการคำขอมาตั้งแต่วันที่ 12 ตุลาคม Qwen 4 Max มีชื่อ มีการปรากฏตัวบนเวที และมีประโยคหนึ่งในข่าวประชาสัมพันธ์ แถลงการณ์เป็นลายลักษณ์อักษรของผู้ขายเองจากงานประชุม Yunqi/Apsara ที่หางโจวเมื่อวันที่ 22 กันยายน 2026 ระบุเพียงว่า Qwen 4 อยู่ระหว่างการฝึก — ไม่มีราคา ไม่มีหน้าต่างบริบท ไม่มีจำนวนพารามิเตอร์ ไม่มีสัญญาอนุญาต ไม่มี benchmark และไม่มี identifier สำหรับระดับใด ๆ และการพรีวิวบนเวทีของหัวหน้าฝ่าย LLM ของตระกูลนี้เกี่ยวกับ Qwen 4 Max, Qwen 4 Flash, Qwen 4 Plus และ Qwen 4 27B ก็ไม่ได้ถูกแปลงเป็นสเปกที่ใดบนช่องทางต่าง ๆ ของผู้ขายในสามสัปดาห์นับจากนั้น ดังนั้นนี่จึงไม่ใช่การเทียบกันแบบตัวต่อตัวตามปกติ และคำถามที่มีประโยชน์จริง ๆ คือคำถามเรื่องจังหวะเวลา: วันนี้คุณรันอะไรได้ และหลักฐานแบบใดจะบอกคุณว่า Qwen 4 Max ใกล้พอที่จะรอได้
สิ่งที่ผู้ขายเขียนไว้เป็นลายลักษณ์อักษรจริง ๆ
เอกสารของบริษัทผู้ขายเองมีอยู่เพียงข่าวประชาสัมพันธ์ฉบับเดียว และข่าวฉบับนี้น่าอ้างอิงก็เพราะว่าสิ่งอื่น ๆ ที่เผยแพร่กันอยู่นั้นล้วนเป็นการคาดเดาจากข่าวฉบับนี้ทั้งสิ้น
• Qwen 4 — ได้รับการอธิบายว่าเป็นโมเดลรุ่นถัดไป และอยู่ในระหว่างการฝึกในปัจจุบัน
• Qwen 4.5 และ Qwen 5 — ได้รับการตั้งชื่อเป็นซีรีส์รุ่นหลัง โดยคาดการณ์ว่าจะขยายขนาดไปถึง 5 ถึง 10 ล้านล้านพารามิเตอร์
• Qwen 4 Max, Flash, Plus และ 27B — ปรากฏบนเวทีในรูปแบบรายชื่อสี่ระดับ ซึ่งไม่ได้ระบุไว้ในเอกสารการเปิดตัว
• สถาปัตยกรรม — ถูกอธิบายว่าเป็นเจเนอเรชันใหม่ และถูกอธิบายว่ากำลังอยู่ระหว่างการฝึก ซึ่งไม่ใช่สิ่งเดียวกับการเสร็จสมบูรณ์
• กรอบหลัก — งานเชิงเอเจนต์และการใช้เครื่องมือ แทนที่จะเป็นการแชต
• ความพร้อมใช้งาน — ไม่มี ไม่มีระดับใดที่มีวันวางจำหน่าย ราคา หน้าต่างบริบท รายการมอดาลิตี หรือคะแนนที่เผยแพร่
การแก้ไขสองข้อควรอยู่ตรงนี้ เพราะทั้งสองกำลังถูกกล่าวอ้างเป็นข้อเท็จจริง ตัวเลข 5 ถึง 10 ล้านล้านพารามิเตอร์นั้นผูกอยู่กับซีรีส์ Qwen 4.5 และ Qwen 5 ในประโยคของทางผู้ขายเอง ไม่ใช่ Qwen 4 และไม่ใช่ Qwen 4 Max; หน้าใดก็ตามที่พิมพ์มันเป็นสเปกของ Qwen 4 Max ได้เลื่อนมันไปหนึ่งรุ่น และการสนับสนุนเฟรมเวิร์กที่เข้ามาใน vLLM, SGLang และ Transformers ในช่วงสองเดือนที่ผ่านมาสำหรับสิ่งที่เรียกว่า "Qwen4-Exp" ไม่ใช่ Qwen 4 Max ชื่อนั้นเป็นของสถาปัตยกรรมทดลองซึ่งการเปิดตัวสู่สาธารณะคือ Qwen3.8-Flash-Next ซึ่งวางจำหน่ายเมื่อวันที่ 26 สิงหาคม; การ์ดโมเดลของมันเองคืออันที่เรียกตัวเองว่าพรีวิวของการออกแบบที่จะเป็นรากฐานของ Qwen 4
สิ่งที่การ์ดนั้นบอกได้จริงเกี่ยวกับตระกูลนี้เป็นรูปธรรมมากกว่ารายชื่อรุ่นตามระดับ และควรจดจำไว้เป็นโครงร่างมากกว่าเป็นแผ่นสเปก: พารามิเตอร์หลักราว 125B โดยเปิดใช้งานประมาณ 6B, embedding n-gram ขนาด 51B, คอนเท็กซ์เนทีฟ 262,144 ที่ขยายได้ถึงหนึ่งล้าน, QSA sparse attention, gated residuals และตัวเลขต้นทุนการฝึกที่ระบุว่าต่ำกว่ารุ่นก่อนราว 90% นั่นคือการออกแบบของรุ่นพี่น้องเชิงทดลอง ซึ่งผู้ขายระบุว่าเป็นของโมเดลนั้น และกำหนดกรอบไว้อย่างชัดเจนว่าเป็นสิ่งที่จะมาถัดไป — ไม่ใช่ดาต้าชีต Qwen 4 Max และไม่ควรอ่านเป็นเช่นนั้น
การเปรียบเทียบในส่วนของการจัดส่งมีลักษณะอย่างไร
Muse Wonder เป็นความตรงกันข้ามในทุกมิติที่ Qwen 4 Max ยังไม่มีอะไรเลย ดังนั้นจึงควรกล่าวถึงสิ่งที่ Meta เสนออย่างแท้จริง
• ความพร้อมใช้งาน — พร้อมใช้งานทั่วไปตั้งแต่วันที่ 12 ตุลาคม 2026 ในชื่อ muse-wonder-1.0 บน Meta Model API และภายใน Muse Code
• ราคา — 4.00 ดอลลาร์ต่อโทเค็นอินพุต 1 ล้านโทเค็น, 0.20 ดอลลาร์สำหรับแคช, 20.00 ดอลลาร์ต่อเอาต์พุต 1 ล้านโทเค็น, คงที่ตลอดทั้งหน้าต่างบริบท
• Context — 1,048,576 โทเค็น โดยมีเอาต์พุตสูงสุดที่ระบุไว้ที่ 943,718
• การให้เหตุผล — เปิดอยู่เสมอ, ระดับความพยายามจากสูงสุดลงมาถึงต่ำสุด, ค่าเริ่มต้นคือปานกลาง, โทเค็นการให้เหตุผลถูกคิดค่าใช้จ่ายเป็นเอาต์พุต
• เช็คพอยต์ที่สอง — muse-wonder-full-1.0ซึ่งได้คะแนนสูงกว่า รวมอยู่ในการสมัครสมาชิก Muse Code แทนที่จะขายเป็นรายโทเคน บนแผนที่ประกาศราคาไว้ที่ 50 และ 200 ดอลลาร์ต่อเดือน
• การวัดผลแบบอิสระ — Artificial Analysis อ่านค่า Muse Wonder (max) ได้ที่ 52 บน Intelligence Index ของตน อยู่ในอันดับที่เก้า จาก 219 โมเดล ประมาณ $4.52 ต่อภารกิจดัชนี และโทเคนเอาต์พุตประมาณ 130M ในรันนั้น เทียบกับค่ามัธยฐานของบอร์ดที่ราว 85M
• คำกล่าวอ้างของผู้ขาย — ตารางของ Meta เองรายงานว่า Full checkpoint อยู่ที่ 75.3 เทียบกับ Muse Wonder ที่ 30.8 บน JobBench ซึ่งเป็นส่วนต่าง 44 จุดระหว่าง checkpoint สองตัวจากรุ่นเปิดตัวเดียวกัน ที่สร้างขึ้นในฮาร์เนสของ Meta และไม่มีใครทำซ้ำได้
วางสิ่งนั้นไว้ข้างคอลัมน์ของ Qwen 4 Max แล้วการนำเสนอคอลัมน์ที่สองอย่างตรงไปตรงมาก็คือแถวของช่องว่าง นั่นไม่ใช่การวิจารณ์โมเดล แต่เป็นสิ่งที่ระดับหนึ่งดูเป็นเช่นนั้น สามสัปดาห์หลังการปรากฏตัวในงานประชุมและก่อนการเปิดตัว

Qwen ที่คุณเรียกใช้งานได้จริง และมันเปรียบเทียบอย่างไร
ถ้าเหตุผลที่คุณมาที่นี่คือคุณต้องการเรือธงของ Qwen และซีรีส์ 4 ยังไม่พร้อมใช้งาน รุ่นที่มีเรทการ์ดคือ Qwen3.8 Max ซึ่งพร้อมให้ใช้งานทั่วไปตั้งแต่ 3 สิงหาคม 2026 มันไม่ใช่โมเดลเดียวกัน และไม่ใช่ตัวทดแทนในเรื่องความสามารถ — แต่เป็นคำตอบสำหรับ "ไตรมาสนี้ฉันจะรันอะไร"
• ราคา — $2.00 ต่อล้านโทเคนอินพุต, $0.25 สำหรับแคช, $6.00 ต่อล้านเอาต์พุต เทียบกับ Muse Wonder ที่ $4.00 / $0.20 / $20.00
• บริบท — 1,000,000 โทเคนตามที่ผู้ขายเผยแพร่; Artificial Analysis บันทึกเช็กพอยต์ที่ประเมินไว้ที่ 984k
• พื้นผิวอินพุต — ข้อความ รูปภาพ และวิดีโอ เทียบกับข้อความ รูปภาพ เสียงพูด และวิดีโอของ Muse Wonder
• ความฉลาด — 45.4 บนดัชนีที่แค็ตตาล็อกของเราติดตามจาก Artificial Analysis เทียบกับ 52 ของ Muse Wonder
• ต้นทุนต่องาน index — ประมาณ $5.41 เทียบกับของ Muse Wonder ที่ประมาณ $4.52 แม้ว่าจะมีเรตการ์ดที่ถูกกว่า
• จำนวนโทเคนเอาต์พุตในรันนั้น — ประมาณ 190 ล้าน เทียบกับของ Muse Wonder ที่ประมาณ 130 ล้าน และค่ามัธยฐานของบอร์ดที่ใกล้ 85 ล้าน
• {{1}}ความเร็ว{{/1}} — {{2}}ประมาณ 36 โทเคนต่อวินาทีในการรันของ {{3}}ผู้ประเมิน{{/3}}{{/2}} {{4}}อธิบายว่าช้าอย่างเห็นได้ชัด{{/4}}
• น้ำหนักโมเดล — น้ำหนักของ Qwen3.8 Max ถูกเผยแพร่เมื่อวันที่ 12 สิงหาคม 2026 ภายใต้สัญญาอนุญาตแบบกำหนดเอง ในชื่อ Qwen3.8-2.4T-A95B ในรูปแบบ BF16 และ FP8
สองบรรทัดสุดท้ายนั้นเป็นสิ่งที่น่าสนใจที่สุดในบทความนี้ Qwen3.8 Max มีราคาอินพุตเป็นครึ่งหนึ่งของ Muse Wonder และราคาเอาต์พุตต่ำกว่าหนึ่งในสาม และมันยังมีค่าใช้จ่ายต่องานที่ทำสำเร็จสูงกว่า — ประมาณ 20% สูงกว่า — เพราะมันเผาผลาญโทเค็นเอาต์พุตราว 190 ล้านโทเค็น ขณะที่ Muse Wonder ใช้ 130 ล้าน มันคือการกลับด้านแบบเดียวกันที่ตระกูลนี้เคยแสดงให้เห็นมาก่อน: อัตราค่าบริการที่ถูกกว่ากลับผูกอยู่กับงานที่แพงกว่า และในเวลาเดียวกันคะแนนถ่วงน้ำหนักก็ต่ำกว่าอยู่เจ็ดจุด โทเค็นมากกว่า คะแนนต่ำกว่า บิลสูงกว่า คือความเยิ่นเย้อแบบแพง และมันไม่ปรากฏให้เห็นบนหน้าสนราคาของผู้ขายรายใดเลย
ในทางกลับกัน น้ำหนักแบบเปิดถือเป็นข้อได้เปรียบที่แท้จริงสำหรับผู้ซื้อบางกลุ่ม การเผยแพร่น้ำหนักหมายความว่าคุณได้เช็กพอยต์ที่สามารถตรวจสอบ ควอนไทซ์ ไฟน์จูน หรือฟรีซไว้ที่เวอร์ชันที่คุณควบคุมได้ แต่ไม่ได้หมายความว่าคุณจะรันมันในเครื่องได้ เพราะโมเดล mixture-of-experts ขนาด 2.4 ล้านล้านพารามิเตอร์เป็นสิ่งประดิษฐ์ของศูนย์ข้อมูลมากกว่าเป็นโมเดลสำหรับเวิร์กสเตชัน แต่หากจุดยืนด้านการปฏิบัติตามข้อกำหนดของคุณต้องการทางออกจากการอนุมานแบบโฮสต์ ทั้ง Muse Wonder และ Qwen 4 Max จะยังให้ทางออกนั้นแก่คุณไม่ได้ในวันแรก ขณะที่ Qwen3.8 Max ให้ได้แล้ว
คุณควรรอ Qwen 4 Max ไหม
คำถามเรื่องรอหรือซื้อมีคำตอบที่แท้จริง หากคุณแยกสองสิ่งที่ผู้คนกำลังรออยู่จริง ๆ ออกจากกัน
• หากคุณต้องการโมเดลระดับแนวหน้าในเดือนนี้ ก็ไม่มีอะไรต้องรอ Qwen 4 Max ยังไม่มีกำหนด และถ้อยคำของผู้ขาย — กำลังฝึก เร็ว ๆ นี้ — ไม่ได้แยกแยะการเปิดตัวใน Q4 จากการเปิดตัวใน Q1 โมเดลที่มี endpoint พร้อมใช้งานแล้ววันนี้คือ Muse Wonder, Qwen3.8 Max และ Claude, GPT-6 ตลอดจนเรือธงระดับแนวหน้าอื่น ๆ ในปัจจุบัน
ถ้าสิ่งที่คุณกำลังรออยู่คือรุ่นเปิด 27B นั่นเป็นการคำนวณที่ต่างออกไป ทุกเจเนอเรชันของ Qwen ล้วนเปิดตัวรุ่นเล็กภายใต้เงื่อนไขที่เปิดให้ผู้คนสร้างสรรค์ผลงานได้ และการตอบรับจากคอมมูนิตี้ต่อซีรีส์ 3.8 — การแปลงเป็น MLX, การควอนไทซ์ NVFP4, การ fine-tune — ก็ปรากฏขึ้นภายในไม่กี่วันหลังน้ำหนักโมเดลเผยแพร่ การประกาศเปิดตัว 27B คือคำสัญญาของระบบนิเวศ และเป็นรุ่นที่มีแนวโน้มมากที่สุดที่จะรันบนเครื่องได้เอง
• ถ้าสิ่งที่คุณรออยู่คือการลดราคา ก็ไม่จำเป็นต้องรอ คาดว่ารุ่น Qwen 4 จะนำโปรไฟล์ต้นทุนของพรีวิวสถาปัตยกรรมมาด้วย แต่นั่นเป็นการคาดการณ์จากการ์ดของโมเดลพี่น้อง ไม่ใช่ตัวเลข Qwen 4 ที่เผยแพร่แล้ว ในขณะเดียวกัน ราคาของรุ่นปัจจุบันก็ปรับตัวลงมาเรื่อย ๆ และราคาเหล่านั้นจะขยับทางฝั่ง routing ในวันเดียวกับที่ราคาฝั่งผู้ขายขยับ
สัญญาณสามอย่างจะเป็นเหตุผลให้อัปเดตจุดยืนนี้ และทั้งสามเป็นแหล่งที่ตรวจสอบได้ ไม่ใช่ข่าวลือ ได้แก่ ตัวระบุโมเดล API ที่ปรากฏบนแพลตฟอร์มของผู้ขายเอง แถวราคาบนหน้าเดียวกัน หรือการ์ดโมเดลที่ระบุวันที่พร้อมหน้าต่างบริบท วันที่จัดงานประชุมไม่ใช่หนึ่งในนั้น และการปรากฏบนลีดเดอร์บอร์ดก็ไม่ใช่เช่นกัน เนื่องจากรายการจากผู้รวบรวมข้อมูลปรากฏก่อนเอกสารของผู้ขายสำหรับตระกูลนี้ ไม่ใช่ปรากฏตามหลัง
OrcaRouter อยู่ตรงไหนในเรื่องนี้
เหตุผลในทางปฏิบัติที่ต้องรันการเปรียบเทียบนี้ผ่านเอนด์พอยต์เดียวก็คือ คำตอบตรงนี้เป็นการตัดสินใจเรื่องจังหวะเวลา และการตัดสินใจเรื่องจังหวะเวลาจำเป็นต้องอาศัยการวัดผลจริง มากกว่าการดูจากเอกสารสเปก
Qwen3.8 Max อยู่บน OrcaRouter ในราคาตามที่ผู้ให้บริการกำหนดเอง — 2.00 ดอลลาร์ต่อล้านโทเค็นอินพุต โดยการอ่านจากแคชอยู่ที่ 0.25 ดอลลาร์ และ 6.00 ดอลลาร์ต่อล้านโทเค็นเอาต์พุต — โดยที่หน้าต่างหนึ่งล้านโทเค็นยังคงอยู่ครบ ผ่านรูปแบบที่เข้ากันได้กับ GPT, รูปแบบ Messages และโครงสร้าง DashScope แบบเนทีฟ เราไม่บวกกำไรใด ๆ จากทั้งหมดนี้ ดังนั้นเมื่อผู้ให้บริการปรับราคา ฝั่งเรามีผลทันทีในวันเดียวกัน ไม่ต้องรอถึงรอบต่ออายุครั้งถัดไป นี่คือ flagship ของ Qwen ที่คุณสามารถต่อเข้ากับแอปพลิเคชันได้ตั้งแต่วันนี้ และการที่อัตราการอ่านจากแคชคิดเป็นหนึ่งในสิบของอัตราอินพุต ทำให้มันถูกเป็นพิเศษสำหรับงานที่ใช้บริบทขนาดยาวและใช้คำนำหน้าซ้ำ ๆ ซึ่งเป็นสิ่งที่ตระกูล Qwen 4 มุ่งเป้าไปที่
Muse Wonder ไม่ได้อยู่ในแคตตาล็อกของเรา และเราจะไม่สื่อเป็นนัยว่ามี: เส้นทางที่มีคือ Meta's Model API และ Muse Code ส่วน Full checkpoint ไม่ได้ขายเป็นรายโทเคนเลย Muse Spark 1.2 คือโมเดล Meta ที่เรามีให้บริการจริง ในราคา $1.25 ขาเข้า และ $4.25 ขาออก โดยอ่านแคช $0.15 ครอบคลุม 1,048,576 โทเคน — เป็นขา Meta ราคาถูก หากสิ่งที่คุณต้องการคือตระกูลโมเดลมากกว่าตัวเรือธง
เมื่อ Qwen 4 Max มีเอนด์พอยต์และราคาแล้วจริง ๆ มันจะปรากฏที่นี่ในอัตราที่ผู้ขายประกาศไว้ พร้อมกฎการส่งผ่านแบบเดียวกัน และเส้นทาง model-fusion กับ routing-DSL จะให้คุณนำมันไปวางในพาเนลเทียบกับ Muse Wonder และ Qwen3.8 Max ได้โดยไม่ต้องมีสัญญาที่สาม จนถึงตอนนั้น การสร้างที่สมเหตุสมผลก็คือแบบที่น่าเบื่อ: ปล่อยบนสิ่งที่มีอยู่แล้ว เก็บขา Qwen ราคาถูกไว้ใน cascade แล้วรันการเปรียบเทียบนี้ใหม่เมื่อมีตารางราคาปรากฏขึ้น

จุดยืนที่กล่าวไว้อย่างตรงไปตรงมา
Meta Muse Wonder เป็นโมเดลที่คุณสามารถเรียกใช้ กำหนดราคา วัดเบนช์มาร์ก และจัดงบประมาณเทียบเคียงได้ ส่วน Qwen 4 Max เป็นโมเดลที่คุณค้นหาได้ ความไม่สมมาตรนี้คือข้อค้นพบทั้งหมด และเป็นความไม่สมมาตรแบบเดียวกับที่ติดตามชื่อของตระกูลนี้มาตั้งแต่เดือนกันยายน — รายชื่อชื่อระดับชั้นที่ผู้คนกำลังพิมพ์ลงในแถบที่อยู่แล้ว โดยที่ยังไม่มีอะไรอยู่เบื้องหลังเลย
สิ่งที่ทำให้การจับคู่นี้คุ้มค่าที่จะเขียนถึงสักหน้าอยู่ดีก็คือประเด็นลำดับที่สอง นั่นคือ เรือธง Qwen ที่มีอยู่จริงอย่าง Qwen3.8 Max นั้นเป็นรุ่นที่ถูกกว่าต่อโทเคนอยู่แล้ว และเป็นรุ่นที่แพงกว่าต่องานที่ทำเสร็จอยู่แล้ว และรูปแบบเช่นนี้คือสิ่งที่น่าจะนำมาทดสอบซ้ำ มากกว่าจะรอชื่อระดับใหม่ หากซีรีส์ 4 เปิดตัวด้วยความอยากใช้โทเคนเอาต์พุตแบบเดียวกับที่รุ่น 3.8 แสดงให้เห็น ราคาต่อล้านที่ต่ำลงก็ไม่ได้แปลว่าบิลจะต่ำลงโดยอัตโนมัติ และผู้อ่านที่ดูแค่ตารางราคาก็จะประหลาดใจถึงสองครั้ง ครั้งหนึ่งตอนที่การเปิดตัวมาถึง และอีกครั้งตอนที่ใบแจ้งหนี้มาถึง

การเปรียบเทียบในบทความนี้2
ตรวจพบจากบทความนี้ · เบนช์มาร์ก: Artificial Analysis · อัปเดตทุกวัน
