การ์ดฮีโร่ที่สร้างขึ้นในชื่อ 'Muse Spark Open on AMD' พร้อมคำโปรย 'ด่านตรวจความแม่นยำประจำคืนที่ยังไม่มีใครเคยรัน' การ์ดมุมโค้งสี่ใบระบุว่า 'สัญญาณ — เพิ่มเมื่อ 15 ต.ค. 2026 / SGLang pull request 44586', 'ด่าน GSM8K — 0.93 / ค่าเกณฑ์คัดลอกมาจากการทดสอบ B300', 'ด่าน MMMU — 0.50 / ค่าชั่วคราว ยังไม่มีการวัดบน AMD' และ 'การรันบนฮาร์ดแวร์ — ยังไม่มี / งานล้มเหลวก่อนที่จะประเมิน' บรรทัดส่วนท้ายระบุว่าตัวเลขทุกตัวมาจาก pull request ที่เปิดอยู่ และไม่มีตัวใดเลยที่เป็นคะแนน MI355X ที่วัดได้จริง
Engineering & Research

{{1}}Muse Spark Open{{/1}} บน AMD: การรองรับตั้งแต่วันแรก เกณฑ์ชั่วคราว และประตูที่ยังไม่มีใครรัน

ผู้เขียน

Elias Hawthorne

วันที่เผยแพร่

โมเดลล่าสุด · 20ดูโมเดลทั้งหมด →
เบนช์มาร์ก: Artificial Analysis · อัปเดตทุกวัน
กลับไปยังโพสต์ทั้งหมด

Meta เปิดตัว Muse Spark Open เมื่อวันที่ 15 ตุลาคม 2026 และในเย็นวันเดียวกันนั้นเอง ก็มี pull request ฉบับร่างไปลงใน SGLang ซึ่งชื่อเรื่องอ่านแล้วไม่ค่อยเหมือนการประกาศฟีเจอร์ใหม่ เท่ากับเป็นการยอมรับว่า [AMD] เพิ่มเกตความแม่นยำ GSM8K + MMMU แบบ nightly สำหรับ Muse Spark Open บน MI35x เหตุผลที่มันมีอยู่ถูกระบุไว้อย่างชัดเจนในเนื้อความของ PR บน HIP โค้ดของโมเดลจะส่งต่อไปยัง implementation บน ROCm แยกต่างหาก — sglang.srt.rocm_muse_spark — และไม่มีงาน continuous integration ใดในโปรเจกต์ที่ครอบคลุมส่วนนี้ ตามคำบอกเล่าของผู้เขียนเอง เกตใหม่นี้ยังไม่เคยถูกรันบนฮาร์ดแวร์จริง หนึ่งในสองเกณฑ์ผ่าน/ไม่ผ่านของมันเป็นเพียงค่าตัวอย่างที่คิดขึ้นมาเพราะไม่มีผลการวัดจาก AMD ให้ใช้ และงาน CI นี้ต่อให้รันวันนี้ก็จะล้มเหลวตั้งแต่ขั้นตอนแรกอยู่ดี นี่ไม่ใช่เรื่องราวการเปิดตัว แต่มันเป็นร่องรอยรูปร่างคล้ายการรั่วไหล ว่าการเอาโมเดล open-weight ขนาด 8.16 แสนล้านพารามิเตอร์ไปรันบนฮาร์ดแวร์ AMD จริง ๆ แล้วมีหน้าตาอย่างไรเมื่อมองจากภายใน serving framework

สิ่งที่ pull request เพิ่มเข้ามาจริง ๆ

เกตคืองาน nightly หนึ่งงานที่ครอบคลุมเช็กพอยต์ FP4 ทั้งสองรายการในสูตร cookbook “Low Latency” ของ MI355X ของโปรเจกต์ ในคำศัพท์ของโปรเจกต์เอง:

• ชุดทดสอบ — nightly-amd-4-gpu-mi35x-muse-spark-open งาน nightly-4-gpu-mi35x-muse-spark-open บนรันเนอร์ linux-mi35x-gpu-8 ที่ TP4 โดยมีขีดจำกัด 21,600 วินาทีต่อไฟล์

• สองเซิร์ฟเวอร์ สองคลาส — หนึ่งตัวต่อหนึ่งเช็กพอยต์ เพราะเซลล์ NVFP4 ใช้เส้นทางการโหลดที่แตกต่างจากของ MXFP4 MXFP4 โหลด amd/Muse-Spark-Open-816B-A42B-Quark-MXFP4; NVFP4 โหลดเช็กพอยต์ -NVFP4ของ Meta repo ด้วย --quantization quark_mxfp4 ซึ่งจะทำการ requantize เป็น MXFP4 ในตอนโหลด

• แฟล็กสูตร — TP4/EP4, AITER attention ที่ขนาดเพจ 16, MUSE_MOE_BACKEND=flydsl, DFlash2 พร้อมแบ็กเอนด์ draft-attention ของ Triton

• สิ่งที่วัด — GSM8K แบบ full-split ผ่าน sgl-eval โดยเปิดโหมด thinking, reasoning_effort=xhigh, โทเคนสูงสุด 32,768, อุณหภูมิ 1.0, top_p 0.95 รวมถึงตัวอย่าง MMMU 100 ตัวอย่างสำหรับเส้นทางมัลติโมดัล

• เวลาจริง — ตัวรัน 8-GPU ตัวเดียวให้บริการเช็กพอยต์ทั้งสองตัวตามลำดับ ใช้เวลาประมาณสี่ชั่วโมง

การรวม MMMU เข้าไว้ด้วยคือรายละเอียดที่ทำให้ PR นี้น่าอ่าน ตามที่ผู้เขียนกล่าวไว้ บน HIP โมเดลจะดิสแพตช์เข้าสู่อิมพลีเมนเทชัน ROCm และเส้นทางของภาพผ่านอิมพลีเมนเทชันนั้นไม่ได้ถูกทดสอบในด้านอื่น ดังนั้น ณ ตอนที่เขียนสิ่งนี้ vision tower จึงเป็นส่วนที่ถูกทดสอบน้อยที่สุดของ Muse Spark Open บนซิลิคอน AMD

ตัวเลขสองตัวใน PR และที่มาของมัน

ที่นี่ไม่มีการวัดผล Muse Spark Open บนฮาร์ดแวร์ AMD และ PR ก็บอกไว้เช่นนั้น

• GSM8K 0.93 — ยกมาทั้งชุดจากการทดสอบ B300 Muse Spark ใน PR Day-0 B300 คือ NVIDIA Blackwell Ultra ค่าขีดจำกัด การตั้งค่าการสุ่ม และการตั้งค่าการให้คะแนน ล้วนถูกยกมาจากงาน Hopper-class-to-Blackwell ไปยังสแต็กตัวเร่งความเร็วที่แตกต่างกันโดยสิ้นเชิง

• MMMU 0.50 — ระบุใน PR ว่า "เป็นตัวแทนชั่วคราวที่ไม่มีผลการวัดของ AMD รองรับอยู่เบื้องหลัง" นั่นตรงไปตรงมาอย่างผิดปกติสำหรับไฟล์ CI และคุ้มค่าที่จะทำความเข้าใจว่าทำไมมันจึงสำคัญกว่าที่เห็น เกตที่มีพื้นขั้นต่ำซึ่งกุขึ้นมาไม่ใช่การตรวจสอบความถูกต้อง แต่เป็นลวดกับดัก มันจะจับการถดถอยรุนแรง และจะปล่อยผ่านการถดถอยเล็กน้อยไปอย่างเงียบ ๆ หากคะแนน MMMU จริงของ MI355X ออกมาเป็น 0.68 เกตนี้จะยอมให้ร่วงลงได้หกจุดก่อนที่มันจะทำงาน

• DFlash2 ความยาวที่ยอมรับ — รายงานไว้ในสรุปขั้นตอนของงาน โดยจงใจไม่กำหนดเป็นเกต ดังนั้นเส้นทางการถอดรหัสแบบคาดการณ์จึงสังเกตได้แต่ไม่มีการป้องกัน: โมเดลร่างที่เงียบ ๆ หยุดทำนายได้ดีจะไปปรากฏในสรุปที่ไม่มีใครตั้งการแจ้งเตือนไว้

ประเด็นสุดท้ายนั้นใช้ได้กว้างกว่าพีอาร์นี้ตัวเดียว ด่านตรวจความแม่นยำรายคืนวัดโค้ดโมเดลที่เฟรมเวิร์กจัดส่งให้ ไม่ใช่โมเดลที่ผู้ให้บริการให้บริการคุณ สูตรควอนไทเซชันที่ต่างออกไป ขนาดเพจที่ต่างออกไป แบ็กเอนด์แอตเทนชันที่ต่างออกไป โมเดลดราฟต์ที่ต่างออกไป และคุณก็อยู่นอกขอบเขตที่ด่านนั้นถูกเขียนขึ้นมาเพื่อรองรับ

ประตูถูกปิดกั้น และเหตุผลก็เป็นเรื่องธรรมดาสามัญ

PR นี้จะคงอยู่ในสถานะฉบับร่างจนกว่า PR สนับสนุน Day-0 จะ merge เข้ามา ซึ่งถือเป็น dependency ปกติ ตัวที่บล็อกอยู่น่าสนใจกว่าคือชุดแพตช์ AMD AITER แพตช์เหล่านั้นผ่านการตรวจสอบกับ AITER รีวิชันหนึ่ง (4ad9983) แต่ ROCm Dockerfile บน main กลับ pin ไว้ที่อีกรีวิชันหนึ่ง (2bb5491) เมื่อเทียบกับรีวิชันที่ pin ไว้ 04-aiter-muse-moe-flydsl.patch apply ได้เรียบร้อย ส่วนครึ่งที่เป็น AITER ของ 03-plan-b-aiter-unified-attention-3d.patch กลับ apply ไม่ผ่าน เพราะ aiter/ops/triton/attention/unified_attention.py ถูก refactor หลังจากที่ตัดแพตช์เหล่านั้นออกมา ผู้เขียนยังไม่ได้ตรวจสอบแพตช์ตัวที่สาม ซึ่งพุ่งเป้าไปที่ submodule composable_kernel จนกว่าแพตช์ตัวที่สองจะ apply ได้ งานก็จะล้มเหลวก่อนที่จะได้ประเมินอะไรเลย

จงอ่านสิ่งนั้นเป็นสัญญาณเกี่ยวกับวุฒิภาวะ มากกว่าจะเป็นข้อกล่าวหา เส้นทางการให้บริการของ AMD สำหรับโมเดล mixture-of-experts ขนาดใหญ่มากกำลังถูกสร้างใหม่ continuously ใน upstream และ vendor lockfile คือสิ่งที่ทำให้ชุดแพตช์ซึ่งทำให้โมเดลรันได้ตั้งแต่แรกนั้นพังพอดี

วันแรกที่ AMD ไม่ใช่วันแรกจริง ๆ

การที่เกตไม่ถูกรันไม่เหมือนกับเส้นทาง AMD เป็นของใหม่ ไทม์ไลน์โดยรอบเล่าเรื่องได้ครบถ้วนกว่าทั้งโพสต์เปิดตัวหรือ PR

• อาร์ติแฟกต์การควอนไทซ์ของ AMD เกิดขึ้นก่อนการเปิดตัวราวสี่สัปดาห์ — โดย Quark-MXFP4 และ Quark-PTPC-FP8 เช็กพอยต์สำหรับ Muse Spark Open ถูกเผยแพร่ไปยัง Hugging Face เมื่อวันที่ 18 กันยายน 2026 ซึ่งราวหนึ่งเดือนก่อนที่ Meta จะประกาศน้ำหนัก

• การรองรับของเฟรมเวิร์กเปิดให้ใช้งานตั้งแต่วันเปิดตัว — ของ SGLang [Day0] รองรับ Muse Spark Open PR และของ vLLM [Model] เพิ่มการรองรับ Muse Spark Open PR ถูกเปิดทั้งคู่ภายในเวลาห่างกันสิบสองนาทีในวันที่ 2026-10-15 ซึ่งนี่คือหน้าตาของการประสานงานแบบ day-zero ที่แท้จริง

• คู่มือการบิลด์ของ Meta เองให้สูตรสำหรับ AMD มา — FP8 (Quark) สำหรับ Instinct MI355X ที่ให้บริการผ่าน vLLM และ MXFP4 (Quark) สำหรับ MI350X และ MI355X พร้อมเส้นทาง Intel MXFP4 ที่ออกแบบสำหรับการ์ดขนาด 160 GB จำนวนสี่ใบ และเส้นทาง INT4 Xeon 6 สำหรับการใช้งานแบบออฟไลน์

• Meta เผยแพร่ตัวเลขปริมาณงานสำหรับ AMD โดยเฉพาะ — โมเดลร่าง DFlash V2 ให้ปริมาณงาน 3.7 เท่าสำหรับคำขอเดียวบน MI355X และ 2.9 เท่าเมื่อมีคำขอพร้อมกัน 16 รายการ โดยมีโทเคนที่ร่างขึ้นและได้รับการยอมรับ 6.4 โทเคนต่อขั้นตอน; เคอร์เนล Helion ที่กำหนดเองใน SGLang ได้รับการยกเครดิตว่าช่วยเพิ่มความเร็วระดับเคอร์เนล 1.03–3.95 เท่าทั้งบน NVIDIA และ AMD และเพิ่มประสิทธิภาพแบบ end-to-end 3% บน MI350

ดังนั้น เรื่องนี้ไม่ใช่ "การรองรับ AMD มาช้า" แต่เป็นการที่การรองรับ AMD มาถึงพร้อมกับทั้งความพร้อมที่ซ้อมมาแล้วและยังไม่ได้วัดผลในเวลาเดียวกัน: อาร์ติแฟกต์ สูตร และการเร่งความเร็วพร้อมหมดแล้ว แต่ตัวเลขความแม่นยำยังไม่พร้อม ซึ่งเป็นช่องว่างที่ด่าน nightly มีไว้เพื่อปิดพอดี

ในขณะเดียวกัน ตัวเลขอิสระบอกอะไร

แม้ว่าความแม่นยำของ AMD จะยังไม่ได้รับการคลี่คลาย ภาพรวมโดยรวมกลับชัดเจน Artificial Analysis จัดให้ Muse Spark Open อยู่ที่ Intelligence Index 39 เป็นอันดับ 9 จาก 118 โมเดลในชุดเปรียบเทียบของตน โดยมีค่ามัธยฐานที่ 19 ในบรรดาโมเดลที่เทียบเคียงได้ — ซึ่งเป็นผลลัพธ์ที่แข็งแกร่ง จุดที่ต้องระวังอยู่ที่ราคา: 1.25 ดอลลาร์ต่อ 1 ล้านโทเคนอินพุต และ 4.25 ดอลลาร์ต่อ 1 ล้านโทเคนเอาต์พุต พร้อมส่วนลดแคช 88% อัตราผสม 0.78 ดอลลาร์ และค่าใช้จ่าย 0.84 ดอลลาร์ต่องาน Intelligence Index ซึ่งอยู่อันดับ 32 จาก 40 ในมาตรวัดประสิทธิภาพด้านนั้น ความเร็วเอาต์พุตถูกระบุว่าไม่มีข้อมูล และรายการนี้บันทึกอินพุตที่เป็นข้อความและรูปภาพ ขณะที่คำกล่าวอ้างของผู้ขายเองระบุว่ามีข้อความ รูปภาพ วิดีโอ และเสียง — เป็นความไม่สอดคล้องที่ยังไม่ได้รับการคลี่คลาย ซึ่งควรค่าแก่การตั้งข้อสังเกตมากกว่าการชี้ขาด ตัวเลขเหล่านั้นเป็นอิสระและไม่ผูกกับผู้ขายรายใด; ส่วนตัวเลข AMP ข้างต้นเป็นของ Meta

เวอร์ชันสั้น ๆ ถ้าคุณกำลังตัดสินใจวันนี้

หากความจุของคุณคือ AMD และคุณกำลังวางแผนจะโฮสต์ Muse Spark Open ด้วยตนเองบน MI355X จุดยืนที่ซื่อตรงก็คือคุณคือผู้วัดเอง มีเส้นทางการให้บริการแบบ day-zero ที่ครบถ้วน มีสูตรการทำ quantization ต่อ accelerator มีความเร็วจาก speculative-decoding ที่เผยแพร่แล้ว และ ณ เวลาที่เขียนนี้ ยังไม่มีคะแนนความแม่นยำที่เผยแพร่สำหรับ FP4 cell ใด ๆ บนซิลิคอนของ AMD PR ให้สิ่งที่มีประโยชน์กับคุณไม่ว่าจะอย่างไร: การตั้งค่าการประเมินของมันคือคำจำกัดความที่สมบูรณ์ พร้อมยกไปใช้ได้ทันที ว่าการตรวจสอบความแม่นยำอย่างจริงจังบนโมเดลนี้เป็นอย่างไร ไปจนถึง reasoning effort และ top_p รันมันกับ checkpoint ของคุณเองก่อนที่คุณจะให้ลูกค้าใช้งานมัน และจับตาดูการรันที่ผู้เขียนสัญญาไว้ แพตช์ AITER ที่ rebase แล้ว และเกณฑ์ MMMU ที่จะถูกแทนที่ด้วยคะแนนที่วัดได้

A generated two-column scoreboard titled 'Muse Spark Open on AMD — measured vs assumed'. The left column, 'Gated in CI', lists the full-split GSM8K run with reasoning_effort=xhigh and 32,768 max tokens, the 0.93 threshold lifted from the B300 test on NVIDIA hardware, 100 MMMU samples on the multimodal path, the 0.50 MMMU placeholder with no AMD measurement behind it, and the MXFP4 and NVFP4 cells at TP4/EP4. The right column, 'Not measured on MI355X', lists DFlash2 accept length as reported in the step summary but not gated, the MMMU score as not yet measured, the GSM8K score as not yet measured, the job as failing because the AITER patches do not apply, and hardware runs as not yet performed. A footer records the source as the open SGLang pull request 44586 and states that no AMD measurement stands behind any figure on the card.

บันทึกเชิงปฏิบัติเกี่ยวกับการให้บริการสแต็กควอนไทเซชันอายุสี่สัปดาห์

กลไกหนึ่งใน PR ที่ควรค่าแก่การใส่ใจ เซลล์ NVFP4 ถูกโหลดด้วย --quantization quark_mxfp4 ซึ่งหมายความว่าเช็กพอยต์ต้นทางเป็น NVFP4 และรันไทม์จะควอนไทซ์ใหม่เป็น MXFP4 ตอนโหลด มีการเปรียบเทียบไปป์ไลน์ที่ต่างกันเชิงตัวเลขสองชุดภายใต้ชุดทดสอบเดียวกัน ซึ่งเป็นเหตุผลว่าทำไมแต่ละชุดจึงได้เซิร์ฟเวอร์ของตัวเอง คลาสของตัวเอง และบรรทัดผ่าน/ไม่ผ่านของตัวเอง แนวทางของ Meta เองระบุว่าบิลด์ AMD FP8 (Quark) ให้ความแม่นยำเทียบเท่า BF16 บน GSM8K แต่ข้อกล่าวอ้างนั้นเป็นเรื่องของ FP8 ไม่ใช่เกี่ยวกับเซลล์ FP4 ใด ๆ และเป็นการวัดจากผู้ขาย หากคุณกำลังเลือกการควอนไทซ์สำหรับโปรดักชัน ให้ถือว่าเซลล์ FP4 ยังไม่ได้รับการยืนยันจนกว่าจะมีใครเผยแพร่ตัวเลขนั้น

นี่คือจุดที่เลเยอร์การกำหนดเส้นทางพิสูจน์คุณค่าของตัวเอง ความไม่แน่นอนเหล่านี้ไม่มีอยู่เลยสำหรับผู้อ่านที่เรียกใช้ปลายทางแบบโฮสต์ — แต่ถ้าคุณเป็นคนที่ต้องตัดสินใจเรื่องการโฮสต์เอง วิธีลดความเสี่ยงของโมเดลที่ยังไม่ผ่านการพิสูจน์ก็คือการส่งปริมาณทราฟฟิกส่วนเล็ก ๆ ไปที่มัน ผ่านสิ่งที่สามารถย้ายทราฟฟิกกลับได้ ปัจจุบัน OrcaRouter กำหนดเส้นทางให้ Muse Spark 1.2 และ Muse Spark 1.1 และไม่ได้กำหนดเส้นทางให้ Muse Spark Open ดังนั้นสิ่งที่กล่าวถึงในที่นี้จึงไม่ใช่ข้ออ้างเรื่องการโฮสต์โมเดลใหม่ แต่เป็น API เดียวที่ครอบคลุมกว่า 200 โมเดล โดยมี การสลับสำรองอัตโนมัติเมื่อผู้ให้บริการมีประสิทธิภาพลดลง และ DSL สำหรับกำหนดเส้นทางเพื่อแบ่งทราฟฟิกระหว่างโมเดลและผู้ให้บริการผ่านการตั้งค่าแทนการแก้ไขโค้ด เราส่งต่อราคาตามรายการของผู้ให้บริการโดยไม่บวกกำไร 0% ซึ่งเป็นสิ่งที่ทำให้การรันแบบขนานอย่างระมัดระวังมีต้นทุนต่ำพอที่จะทำได้จริง

สำหรับตัว Muse Spark Open เอง ความพร้อมใช้งานในวันนี้ต้องผ่าน API ของ Meta เองและแพลตฟอร์มอินเฟอเรนซ์ของบุคคลที่สามหลายแห่ง รวมถึงการดาวน์โหลดเวตบน Hugging Face และแค็ตตาล็อกโมเดลบนคลาวด์สองแห่งที่ Meta ระบุชื่อ สำหรับ AMD วิธีที่เร็วที่สุดที่จะได้ตัวเลขที่เชื่อถือได้คือเกตใน PR นี้ — เมื่อมีใครสักคนรันมัน

A screenshot of the GitHub pull request page for SGLang pull request 44586, titled '[AMD] Add a Muse Spark Open MI35x nightly GSM8K + MMMU accuracy gate', shown in draft state.

ดูอะไรดี

• การ merge PR ใน Day-0 — ด่านตรวจสอบความแม่นยำไม่สามารถ merge ได้ก่อนหน้านั้น และเมื่อมันมาถึง นั่นคือช่วงเวลาที่โค้ดของโมเดลเองกลายเป็น baseline แทนที่จะเป็น snapshot

• การ rebase แพตช์ AITER — โดยเฉพาะส่วน AITER ของแพตช์ unified-attention เทียบกับ pinned revision จนกว่าจะ apply ได้ ชุดทดสอบ AMD จะเป็นสีแดงด้วยเหตุผลที่ไม่เกี่ยวข้องกับโมเดลเลย

• เกณฑ์ MMMU ที่ขยับออกจาก 0.50 — ในจังหวะที่คะแนน MI355X ของจริงเข้ามาแทนที่ค่าชั่วคราว ด่านมัลติโมดัลก็เริ่มทำงาน

• รายงานการรันที่เผยแพร่ต่อสาธารณะครั้งแรก — ผู้เขียนได้ให้คำมั่นว่าจะโพสต์ผลการรันบนอิมเมจทั้งสามก่อนจะทำเครื่องหมายว่า PR พร้อมใช้งาน นั่นคือค่าความแม่นยำของ AMD ครั้งแรกสำหรับ Muse Spark Open และค่านั้นจะมาจากชุดทดสอบ ไม่ใช่สไลด์นำเสนอของผู้จำหน่าย

• ว่าตัวเลขของ NVIDIA และ AMD จะแตกต่างกันหรือไม่ — หาก GSM8K ยังคงอยู่ที่ราว 0.93 บน MI355X ขณะที่ MMMU อยู่ในระดับต่ำกว่าอย่างมีนัยสำคัญเมื่อเทียบกับแพลตฟอร์มอื่นใด เส้นทางด้านวิชันบน ROCm ก็คือประเด็นสำคัญ และ PR ของเฟรมเวิร์กที่เพิ่มเกตเข้ามาก็จะเป็นที่แรกที่สิ่งนี้ปรากฏให้เห็น

A screenshot of the Artificial Analysis page for Muse Spark Open (Reasoning), showing an Intelligence Index of 39 and a rank of 9th of 118 models, a price of $1.25 per million input tokens and $4.25 per million output tokens, an 88% cache discount, a $0.78 blended rate, and $0.84 of spend per Intelligence Index task at 32nd of 40.

สำหรับใครก็ตามที่ติดตามว่าโมเดลเรือธงแบบเปิดน้ำหนักไปถึงฮาร์ดแวร์ระดับรองได้จริงอย่างไร นี่คือไฟล์ที่ควรเปิดค้างไว้ โพสต์เปิดตัวบอกคุณว่าโมเดลนี้พร้อมใช้งานบน AMD พูลรีเควสต์บอกคุณว่า ณ วันที่ 15 ตุลาคม 2026 ยังไม่มีใครตรวจสอบว่ามันยังใช้งานได้ดีอยู่ที่นั่นหรือไม่

การเปรียบเทียบในบทความนี้1

ตรวจพบจากบทความนี้ · เบนช์มาร์ก: Artificial Analysis · อัปเดตทุกวัน

© 2026 OrcaRouter

สำหรับผู้ให้บริการ

ให้บริการแพลตฟอร์มการอนุมานอยู่หรือไม่ นำโมเดลของคุณขึ้น OrcaRouter

providers@orcarouter.ai

เข้าร่วมคอมมูนิตี้ของเรา

Discordsupport@orcarouter.aiXGitHubYouTube